Loading

Philbibif Day

1.800₫/ Viên

Qui cách đóng gói: Hộp 2 vỉ, mỗi vỉ 10 viên. Thành phần: Acetaminophen 325mg, Dextromethorphan 10mg, Phenylephrin 5mg Nhóm: Thuốc giảm đau, hạ sốt, chống viêm Nhà sản xuất: Phil Inter Sản xuất tại Việt Nam

Công dụng (Chỉ định)

Làm giảm các triệu chứng cảm cúm như nhức đầu, đau họng, đau cơ, xương khớp, sốt kèm ho, nghẹt mũi, chảy nước mũi, viêm xoang.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: 2 viên/lần, cách 4 giờ uống lại. Không quá 06 viên mỗi 24 giờ. Người già > 65 tuổi: theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc.

Xem chi tiết
Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

Bệnh nhân mẫn cảm với thuốc.

Trẻ em dưới 12 tuổi.

Suy hô hấp, cao huyết áp, bệnh mạch vành tim nặng.

Bệnh gan nặng hay suy chức năng gan.

Đang dùng hoặc đã dùng chất ức chế monoamine oxidase trong vòng 14 ngày.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

Cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Không nên dùng quá liều khuyến cáo hay dùng kéo dài mà không có sự chỉ dẫn của bác sỹ.

Thận trọng về gan: vì trong thành phần có chứa acetaminophen, tổn thương tế bào gan nặng có thể xảy ra khi dùng thuốc quá 6 viên/24 giờ, hay dùng chung với thuốc khác có chứa acetaminophen, hoặc uống rượu trong thời gian dùng thuốc.

Nếu tình trạng viêm họng nặng, kéo dài hơn 2 ngày, kèm theo sốt, nhức đầu, phát ban, buồn nôn, nôn, nên ngừng thuốc và đi khám bác sĩ.

Nếu triệu chứng không được cải thiện tốt trong vòng 7 ngày hay trở nên tồi tệ hơn, hãy thông báo với bác sĩ.

Thận trọng khi dùng thuốc ở những người có bệnh về gan, bệnh tim mạch, tăng huyết áp, rối loạn tiêu hóa, bệnh về tuyến giáp, tiểu đường, hen suyễn, rối loạn đường hô hấp dưới.

Xem chi tiết
Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

Bồn chồn, lo âu, ban da, mày đay. Ít gặp: buồn nôn, chóng mặt, tăng huyết áp kèm phù phổi, loạn nhịp tim, nhịp tim chậm, co mạch ngoại vi và nội tạng, suy hô hấp, ảo giác hoang tưởng, mờ giác mạc. Hiếm gặp: Viêm cơ tim thành ổ, xuất huyết dưới màng ngoài tim, rối loạn tiêu hóa, hành vì kỳ quặc do ngộ độc, ức chế hệ thành kinh trung ương, phản ứng dị ứng nặng, loạn tạo máu. Trường hợp uống lặp lại liều lớn acetaminophen hoặc do uống thuốc dài ngày có nguy cơ viêm gan hoại tử tế bào gan.

Xem chi tiết
Tags:
giảm đau, hạ sốt, chống viêm

Các sản phẩm tương tự

Diclofenac Stada Gel 20g

Giá: 9.000₫/ Tube/ Viên

Coldfed

Giá: 21.000₫/ Chai/ Viên

Voltaren emulgel 20g

Giá: 59.000₫/ Tube/ Viên

Philbibif Day

Giá: 1.800₫/ Viên/ Viên