Loading

Coldfed

21.000₫/ Chai

Qui cách đóng gói: Hộp 80 viên. Thành phần: Clorpheniramin 2mg, Paracetamol 400mg Nhóm: Thuốc giảm đau, hạ sốt, chống viêm Nhà sản xuất: Pharmedic Sản xuất tại Việt Nam

Công dụng (Chỉ định)

Điều trị các triệu chứng cảm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, đau khớp, đau cơ.

Liều dùng

Người lớn: 1 - 2 viên/lần, cách 4 giờ uống 1 lần, ngày không quá 3 lần.

Trẻ em 7 - 15 tuổi: ½ - 1 viên/lần, cách 4 giờ uống 1 lần, ngày không quá 3 lần.

Xem chi tiết
Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

Dị ứng với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt G6PD. Người bệnh dùng thuốc ức chế MAO. Người cho con bú, trẻ sơ sinh.

Xem chi tiết
Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

Tránh dùng thuốc quá lâu ngày, tránh dùng thức uống có rượu. Người bệnh có thiếu máu từ trước. Người bệnh bị phenylceton - niệu.

Suy thận, suy gan.

Glaucom góc hẹp, bí tiểu, phì đại tuyến tiền liệt, tắc môn vị tá tràng và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ.

Người bệnh phổi mạn tính, người lớn tuổi.

Hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). Người đã từng bị các phản ứng trên da nghiêm trọng do paracetamol gây ra thì không được dùng thuốc.

Xem chi tiết
Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

Thường gặp: ngủ gà, an thần, khô miệng, ban da, buồn nôn, nôn, loạn tạo máu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng hoặc dùng dài ngày.

Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn, chóng mặt, buồn nôn.

Xem chi tiết
Tags:
giảm đau, hạ sốt, chống viêm

Các sản phẩm tương tự

Diclofenac Stada Gel 20g

Giá: 9.000₫/ Tube/ Viên

Coldfed

Giá: 21.000₫/ Chai/ Viên

Voltaren emulgel 20g

Giá: 59.000₫/ Tube/ Viên

Philbibif Day

Giá: 1.800₫/ Viên/ Viên